Paracetamol A.T - Thuốc giúp hạ sốt hiệu quả của dược phẩm An Thiên
0 đánh giá


Giá bán:
Lợi ích khi mua hàng
  • Dược sỹ tư vấn 24/7.
  • Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán
  • Miễn phí 100% đổi thuốc
  • Hỗ trợ giao hàng tại nhà
  • Vận chuyển toàn quốc: 30.000 đ/đơn
Điều khoản
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Paracetamol A.T là thuốc gì?

Sốt là một trong những triệu chứng thường thấy khi bị bệnh. Khi sốt cao, các bác sĩ thường kê cho bệnh nhân uống thuốc giảm đau, hạ sốt để phần nào giảm sự khó chịu, mệt mỏi. Paracetamol A.T là một trong những loại thuốc hạ sốt hiệu quả được sử dụng phổ biến hiện nay.

Paracetamol A.T có thành phần hoạt chất Paracetamol, giúp làm giảm thân nhiệt của người bị sốt. Cơ chế tác động của thuốc là ảnh hưởng lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, toả nhiệt. Thuốc cũng có tác dụng giảm đau nhẹ đến vừa với các bệnh lý như đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương...

Thành phần thuốc Paracetamol A.T 

Dạng bào chế

  • Thuốc này được bào chế dưới dạng viên nén bao phim

Paracetamol A.T - Thuốc giúp hạ sốt hiệu quả của dược phẩm An Thiên

Công dụng - Chỉ định Paracetamol A.T

  • Công dụng:
  • Thuốc chứa paracetamol là một chất giảm đau, hạ sốt.Thuốc có hiệu quả trong:  
  • Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp. 
  • Hạ sốt.
  • Cách dùng thuốc Paracetamol A.T 
  • Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 
  • Dùng 500mg đến 1g paracetamol (1-2 viên/lần), sau mỗi 4-6 giờ nếu cần. 
  • Chỉ dùng đường uống. 
  • Liều tối đa hàng ngày: 4000 mg. Không dùng quá liều chỉ định. Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
  • Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ.
  • Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: 
  • Dùng 250-500 mg sau mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần.
  • Liều tối đa hàng ngày: 60 mg/kg cân nặng chia thành nhiều lần, mỗi lần 10 - 15 mg/kg cân nặng dùng trong 24 giờ. 
  • Không dùng quá liều chỉ định.
  • Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol. 
  • Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ. Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ. 
  • Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sỹ: 3 ngày. 
  • Trẻ em dưới 6 tuổi:
  • Không khuyến cáo dùng thuốc cho trẻ em dưới 6 tuổi.

Lưu ý khi sử dụng

  • Có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan trên những bệnh nhân đang bị các bệnh về gan. Những bệnh nhân được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận nên tham khảo ý kiến bác sỹ trước khi dùng thuốc này. Nếu các triệu chứng còn dai dẳng, tham khảo ý kiến bác sỹ. Để xa tầm tay trẻ em.

Chống chỉ định 

  • Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc. Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.

Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú

  • Nên hỏi ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng

Sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc

  • Thông tin chưa cập nhật
  • Tác dụng phụ 
  • Rất hiếm gặp: giảm tiểu cầu, phản ứng quá mẫn, phản ứng mẫn cảm trên da như: ban đỏ, phù mạch, hội chứng Stevens Johnson, co thắt phế quản ở các bệnh nhân mẫn cảm với aspirin và các NSAID khác, bất thường gan. Thông báo cho bác sỹ các tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.

Tương tác thuốc

  • Isoniazid, rượu, các thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturate, Carbamazepine) có thể làm gia tăng nguy cơ độc gan gây bởi Paracetamol. 
  • Dùng chung Phenothiazine với Paracetamol có thể dẫn đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng. 
  • Metoclopramide có thể làm gia tăng sự hấp thu của Paracetamol.

Xử lý khi quên liều

  • Thông tin chưa cập nhật

Xử trí khi quá liều

  • Quá liều Paracetamol gây tổn thương gan ở người lớn khi uống liều từ 10g trở lên.
  • Trong 24 giờ đầu sau khi uống quá liều Paracetamol sẽ có triệu chứng : tím tái, buồn nôn, ói, biếng ăn và đau bụng.
  • Những thương tổn về gan có thể thấy rõ sau khi uống khoảng 12 - 48 giờ, transaminase và bilirubin tăng. Trường hợp ngộ độc cấp, những tổn thương về gan có thể gây tổn thương não, hôn mê và dẫn đến tử vong.
  • Những tổn thương ở thận cũng có thể xảy ra ngay cả khi chưa có những tổn thương về gan.

Bảo quản

  • Bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp, dưới 30 độ C.
  • Để xa tầm tay trẻ em.

Hạn sử dụng

  • Ghi trên bao bì

Quy cách đóng gói

  • Hộp 10 vỉ x 10 viên

Nhà sản xuất

  • Công ty Cổ phần Dược phẩm An Thiên (An Thien Pharma)

Giá sản phẩm Paracetamol A.T là bao nhiêu?

Hiện sản phẩm Paracetamol A.T đang được Tiệm thuốc 100 cung cấp và phân phối trên toàn quốc. Để biết giá cụ thể sản phẩm quý khách vui lòng liên hệ ngay qua hotline 0968 246 913 để được giải đáp và tư vấn.

Cách đặt mua hàng tại Tiệm Thuốc 100

Tiệm thuốc 100 là địa chỉ uy tín chuyên cung cấp các sản phẩm thuốc đặc trị, thực phẩm chức năng, dược mỹ phẩm chính hãng, giá cả tốt nhất thị trường. Để mua hàng tại Tiệm thuốc 100, bạn có thể áp dụng một trong các cách sau:

  • Cách 1: Mua trực tiếp tại cửa hàng
  • Cách 2: Gọi điện đến hotline 0968 246 913 để được tư vấn nhanh nhất
  • Cách 3: Đặt hàng tiện lợi trên website: https://tiemthuoc.org/, nhân viên sẽ chốt đơn và gửi hàng cho quý khách.
  • Cách 4: Bình luận ngay phía dưới sản phẩm cần mua, nhân viên của chúng tôi sẽ xác nhận trong vòng 12h

Tiệm thuốc 100 bên cạnh đề cao chất lượng sản phẩm, việc phục vụ cũng luôn ân cần, chu đáo và nhanh chóng. Nếu có thắc mắc, đội ngũ tư vấn sẵn sàng giải đáp nhiệt tình bất cứ thời gian nào. 

Thông tin về Đang cập nhật
Paracetamol A.T - Thuốc giúp hạ sốt hiệu quả của dược phẩm An ThiênĐẶT MUA NGAY
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm y tế:
Với bài viết này, Tiệm thuốc 100 chỉ nhằm mục đích cung cấp đến cho bạn đọc những thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Không nhằm mục đích thay thế cho tư vấn, chuẩn đoán hoặc điều trị y tế. Vui long liên hệ với các chuyên gia, y bác sĩ hoặc các đơn vị phòng khám, bệnh viện để được tư vấn cụ thể về các tương tác có thể xảy ra với tất cả loại thuốc theo toa, vitamin, TPCN… và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng. Xin cảm ơn!!

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Bình luận của bạn sẽ sớm được giải đáp, hỗ trợ bởi Tiệm Thuốc 100
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!