Paracetamol 500mg N.An - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả
0 đánh giá


Giá bán:
Lợi ích khi mua hàng
  • Dược sỹ tư vấn 24/7.
  • Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán
  • Miễn phí 100% đổi thuốc
  • Hỗ trợ giao hàng tại nhà
  • Vận chuyển toàn quốc: 30.000 đ/đơn
Điều khoản
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Tiệm thuốc 100 là một trong những đơn vị lớn tại Hà Nội chuyên cung cấp và phân phối thuốc đặc trị, thực phẩm chức năng chính hãng trên toàn quốc, đáp ứng tốt mọi tiêu chuẩn với giá thành phải chăng. Trong bài viết này, chúng tôi xin giới thiệu đến quý khách hàng sản phẩm Paracetamol 500mg N.An.

Paracetamol 500mg N.An là thuốc gì?

  • Paracetamol 500mg N.An  được sản xuất và phân phối toàn quốc bởi Dược Nghệ An, với thành phần có trong thuốc sẽ nhanh chóng tác động, giảm nhanh triệu chứng đau, sốt. Paracetamol 500mg N.An bào chế dạng viên nén.

Thành phần của thuốc Paracetamol 500mg N.An

  • Paracetamol 500mg.

  • Avicel 60mg.

  • PVA 10mg.

  • Magnesi stearat 5mg.

  • Talc 5mg.

Dạng bào chế

  • Viên nén

Công dụng - Chỉ định của thuốc Paracetamol 500mg N.An

  • Paracetamol được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt nhẹ đến vừa.

Cách dùng - Liều dùng của thuốc Paracetamol 500mg N.An

  • Cách dùng: dùng bằng đường uống.

    • Các lần uống thuốc nên cách nhau 4 đến 6 giờ.

  • Liều dùng:

    • Người lớn: 1-2 viên/ lần. Không dùng quá 4 g/ngày.

    • Trẻ em: 1viên/ lần. Ngày uống 1-3 lần.

    • Tăng khoảng cách dùng gấp đôi đối với người suy thận.

Chống chỉ định của thuốc Paracetamol 500mg N.An

  • Mẫn cảm với các thành phần của thuốc.

  • Người bệnh thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận.

  • Các trường hợp: thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.

  • Suy chức năng gan.

Lưu ý đặc biệt và thận trọng khi sử dụng thuốc Paracetamol 500mg N.An

  • Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Đôi khi có phản ứng da, phù thanh quản, phù mạch và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra.

  • Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.

  • Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước.

  • Tránh hoặc hạn chế uống rượu, vì làm tăng độc tính với gan.

Sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú

  • Thận trọng khi sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú.

  • Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

Sử dụng cho người vận hành máy móc

  • Cẩn trọng khi sử dụng thuốc cho các đối tượng này.

Tác dụng không mong muốn của thuốc Paracetamol 500mg N.An

  • Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra.

  • Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc.

  • Người bệnh mẫn cảm với salicylat hiếm mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan.

  • Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.

Tương tác thuốc Paracetamol 500mg N.An

  • Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indanzon.

  • Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazon và liệu pháp hạ nhiệt.

  • Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan. Thuốc chống co giật gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol.

Quên liều thuốc Paracetamol 500mg N.An và cách xử trí

  • Nếu bạn một lần quên thuốc, dùng lại ngay sau thời điểm quên 1-2 giờ, nếu thời điểm đó gần ngay với thời điểm dùng liều kế tiếp thì bỏ qua liều đó và dùng liều kế tiếp bình thường.

  • Không được dùng gấp đôi liều.

Quá liều thuốc Paracetamol 500mg N.An và cách xử trí

  • Nếu thấy bất kì dấu hiệu bất thường nào sau khi dùng thuốc thì nên thông báo cho bác sĩ và đến cơ sở y tế để được thăm khám kịp thời.

Quy cách đóng gói thuốc Paracetamol 500mg N.An

  • Hộp 20 vỉ x 10 viên.

Bảo quản thuốc 

  • Nơi khô, dưới 30 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp.

Nhà sản xuất 

  • Dược Nghệ An - DNA PHARMA.

Sản phẩm tương tự 

Giá Paracetamol 500mg N.An là bao nhiêu tiền?

Paracetamol 500mg N.An sản phẩm đang hiện bán tại Tiệm thuốc 100. Nơi cung cấp sỉ/lẻ các loại thuốc uy tín hiện nay. Để nhận được giá tốt nhất hãy liên hệ với chúng tôi qua hotline: 0968 246 913. Để được nhân viên báo giá tốt nhất cho bạn

Đặt mua Paracetamol 500mg N.An ở đâu?

Quý khách hàng muốn đặt mua hàng tại Tiệm Thuốc 100, có thể làm theo một trong các cách sau:

  • Cách 1: Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Cách 2: Gọi điện tới hotline: 0968 246 913 của chúng tôi để được tư vấn, hỗ trợ nhanh nhất.
  • Cách 3: Để lại comment ngay dưới sản phẩm, nhân viên của chúng tôi sẽ tiếp nhận và có phản hồi trong vòng 12h.
  • Cách 4: Đặt hàng online thông qua tính năng giỏ hàng ngay trên website: https://tiemthuoc.org/, nhân viên của Tiệm thuốc 100 sẽ tiếp nhận và phản hồi lại quý khách hàng để xác nhận.
    Thông tin về Đang cập nhật
    Paracetamol 500mg N.An - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quảĐẶT MUA NGAY
    Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm y tế:
    Với bài viết này, Tiệm thuốc 100 chỉ nhằm mục đích cung cấp đến cho bạn đọc những thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Không nhằm mục đích thay thế cho tư vấn, chuẩn đoán hoặc điều trị y tế. Vui long liên hệ với các chuyên gia, y bác sĩ hoặc các đơn vị phòng khám, bệnh viện để được tư vấn cụ thể về các tương tác có thể xảy ra với tất cả loại thuốc theo toa, vitamin, TPCN… và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng. Xin cảm ơn!!

    Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


    Sản phẩm liên quan


    Bình luận sản phẩm
    Bình luận của bạn sẽ sớm được giải đáp, hỗ trợ bởi Tiệm Thuốc 100
    Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!