Acetylcystein EG 200mg - Thuốc long đờm hiệu quả của Pymepharco
0 đánh giá


Giá bán:
Lợi ích khi mua hàng
  • Dược sỹ tư vấn 24/7.
  • Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán
  • Miễn phí 100% đổi thuốc
  • Hỗ trợ giao hàng tại nhà
  • Vận chuyển toàn quốc: 30.000 đ/đơn
Điều khoản
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Acetylcystein EG 200mg là thuốc gì?

Khi bị mắc cắc bệnh đường hô hấp, cơ thể thường tiết ra một chất gọi là đờm bao gồm các chất nhầy, bạch cầu mủ, hồng cầu... Đờm tuy không có hại cho sức khỏe nhưng ảnh hưởng nhiều đến sinh hoạt của người bệnh, khiến họ có cảm giác chẹn ở cổ, đôi khi khó thở, khó ăn uống. Để làm giảm tình trạng này, bác sĩ thường hay sử dụng các loại thuốc long đờm nhằm chống lại hiện tượng tăng tiết đờm. 

Acetylcystein EG 200mg là thuốc thuộc nhóm thuốc long đờm được sử dụng cho các bệnh nhân có đờm nhiều. Thuốc có tác dụng làm loãng chất nhầy, giúp khí lưu thông qua phổi. Thuốc được chỉ định trong điều trị các bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mãn tính.

Thành phần thuốc Acetylcystein EG 200mg

  • Acetylcystein với hàm lượng 200mg.

Dạng bào chế

  • Thuốc này được bào chế dưới dạng bột pha uống

Acetylcystein EG 200mg - Thuốc long đờm hiệu quả của Pymepharco

Công dụng - Chỉ định Acetylcystein EG 200mg

  • Được dùng làm thuốc tiêu nhầy dùng trong điều trị bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mãn tính, và làm sạch thường quy trong mở khí quản.
  • Được dùng làm thuốc giải độc trong quá liều Paracetamol.

Cách dùng thuốc Acetylcystein EG 200mg

  • Cách dùng: Hòa tan thuốc bột trong nửa ly nước. Uống ngay sau khi pha.
  • Liều dùng:
  • Người lớn và trẻ em trên 6 tuổi uống mỗi lần 1 gói , ngày uống 3 lần.
  • Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi uống mỗi lần 1 gói, ngày uống 2 lần.
  • Dùng làm thuốc giải độc trong quá liều Paracetamol, uống dung dịch Acetylcystein 5% : Liều đầu tiên 140 mg/kg, dùng dung dịch 5%, tiếp theo cách 4 giờ uống 1 lần, liều 70 mg/kg thể trọng và uống tổng cộng thêm 17 lần.

Lưu ý khi sử dụng

  • Phải giám sát chặt chẽ nếu người bệnh có tiền sử hen suyễn hoặc những người có nguy cơ dị ứng cao. 
  • Sử dụng Acetylcysteine có thể khiến nhiều đờm loãng xuất hiện ở phế quản, cần phải hút đờm ra để giảm ho.

Chống chỉ định 

  • Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
  • Tiền sử hen suyễn.
  • Phenylceton niệu.
  • Trẻ em dưới 2 tuổi.

Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú

  • Acetylcysteine có thể sử dụng cho phụ nữ mang thai và phụ nữ cho con bú. Tuy nhiên bạn cần thông báo với bác sĩ để được điều chỉnh liều dùng phù hợp.

Sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc

  • Thuốc gây ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc khi người bệnh bị buồn ngủ, nhức đầu do tác dụng phụ của thuốc.

Tác dụng phụ 

  • Buồn nôn, nôn, buồn ngủ, nhức đầu, ù tai, viêm miệng, chảy nước mũi nhiều, phát ban, mày đay, co thắt phế quản kèm phản ứng dạng phản vệ toàn thân.
  • Sốt, rét run.

Tương tác thuốc

  • Acetylcysteine có thể tương tác với một số loại thuốc sau:
  • Các loại thuốc trị ho khác
  • Penicillin
  • Oxacilin
  • Tetracyclin
  • Erythromycin lactobionat
  • Natri ampicillin.

Xử lý khi quên liều

  • Trong trường hợp bạn quên một liều thì hãy dùng càng sớm càng tốt. Nếu thời gian đã sắp đến liều tiếp theo thì hãy bỏ qua liều đã quên và uống liều kế tiếp.

Xử trí khi quá liều

  • Triệu chứng quá liều: Giảm huyết áp, suy hô hấp, tan máu, đông máu rải rác nội mạch và suy thận, đặc biệt là giảm huyết áp.
  • Xử trí khi quá liều: Hỗ trợ điều trị theo triệu chứng.

Bảo quản

  • Bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp, dưới 30 độ C.
  • Để xa tầm tay trẻ em.

Hạn sử dụng

  • 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Quy cách đóng gói

  • Hộp  30 gói

Nhà sản xuất

  • Công ty Cổ phần Pymepharco

Giá sản phẩm Acetylcystein EG 200mg là bao nhiêu?

Hiện sản phẩm Acetylcystein EG 200mg đang được Tiệm thuốc 100 cung cấp và phân phối trên toàn quốc. Để biết giá cụ thể sản phẩm quý khách vui lòng liên hệ ngay qua hotline 0968 246 913 để được giải đáp và tư vấn.

Cách đặt mua hàng tại Tiệm Thuốc 100

Tiệm thuốc 100 chuyên cung cấp các loại thuốc đặc trị, thực phẩm chức năng chính hãng, nguồn gốc xuất xứ rõ ràn. Bạn có thể mua hàng rất thuận lợi qua một số cách sau đây:

  • Cách 1: Mua trực tiếp tại cửa hàng
  • Cách 2: Gọi điện đến hotline 0968 246 913 để được tư vấn nhanh nhất
  • Cách 3: Bình luận ngay phía dưới sản phẩm cần mua, nhân viên của chúng tôi sẽ xác nhận trong vòng 12h
  • Cách 4: Đặt hàng tiện lợi trên website: https://tiemthuoc.org/, nhân viên sẽ chốt đơn và gửi hàng cho quý khách.

Tiệm thuốc 100 không ưu tiên về chất lượng thuốc mà cách phục vụ cũng rất tận tâm. Khách hàng mua tại đây sẽ được giải đáp mọi băn khoăn, thắc mắc về thuốc đảm bảo sử dụng an toàn, hiệu quả.

Thông tin về Pymepharco
Acetylcystein EG 200mg - Thuốc long đờm hiệu quả của PymepharcoĐẶT MUA NGAY
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm y tế:
Với bài viết này, Tiệm thuốc 100 chỉ nhằm mục đích cung cấp đến cho bạn đọc những thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Không nhằm mục đích thay thế cho tư vấn, chuẩn đoán hoặc điều trị y tế. Vui long liên hệ với các chuyên gia, y bác sĩ hoặc các đơn vị phòng khám, bệnh viện để được tư vấn cụ thể về các tương tác có thể xảy ra với tất cả loại thuốc theo toa, vitamin, TPCN… và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng. Xin cảm ơn!!

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Bình luận của bạn sẽ sớm được giải đáp, hỗ trợ bởi Tiệm Thuốc 100
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!