Acetylcystein 200Mg
0 đánh giá


Giá bán:
Lợi ích khi mua hàng
  • Dược sỹ tư vấn 24/7.
  • Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán
  • Miễn phí 100% đổi thuốc
  • Hỗ trợ giao hàng tại nhà
  • Vận chuyển toàn quốc: 30.000 đ/đơn
Điều khoản
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Nếu bạn đang bị các bệnh liên quan đến đường hô hấp như phổi, tai mũi họng thì sẽ gặp nhiều khó khăn trong giao tiếp cuộc sống hàng ngày. Đặc biệt nếu bị ho có đờm thì sẽ rất lâu khỏi. Để giải quyết tình trạng này thì sản phẩm Acetylcystein 200Mg được ra đời với mục đích điều trị các bệnh về phổi, tai mũi họng, long đờm,...

Acetylcystein 200Mg

Thành phần của ‘ACETYLCYSTEIN 200MG VIDIPHA 20X10’

  • Dược chất chính: Acetylcystein: 200mg
  • Loại thuốc: Thuốc tác dụng lên đường hô hấp
  • Dạng thuốc, hàm lượng: Hộp 10 vỉ x 10 viên nang cứng

Công dụng của ‘ACETYLCYSTEIN 200MG VIDIPHA 20X10’

Thuốc làm loãng đờm được dùng trong các chứng  bệnh đường hô hấp như:

  • Bệnh về phổi: Viêm phế quản, viêm khí phế quản, ngăn ngừa các  biến chứng hô hấp ở bệnh nhân nhiễm khuẩn, tăng tiết phế quản, khí phế thũng.
  • Bệnh tai mũi họng: Viêm xoang, viêm mũi, viêm họng.

Liều dùng của ‘ACETYLCYSTEIN 200MG VIDIPHA 20X10’

Cách dùng

  • Thuốc dùng đường uống

Liều dùng

  • Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: 1 viên/lần x 3 lần/ngày
  • Trẻ em từ 2 - 7 tuổi: 1 viên/lần x 2 lần/ngày (trường hợp trẻ không uống được dạng viên nang cứng: dùng dạng bào chế phù hợp với liều tương đương)

Làm gì khi dùng quá liều?

  • Quá liều Acetylcystein có triệu chứng tương tự như triệu chứng của phản vệ nhưng nặng hơn nhiều: đặc biệt làm giảm huyết áp. Các triệu chứng khác bao gồm: suy huy hấp, tan máu, đông máu rải rác nội mạch và suy thận. 

Làm gì khi quên 1 liều?

  • Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.

Tác dụng phụ của ‘ACETYLCYSTEIN 200MG VIDIPHA 20X10’

  • Thường gặp: buồn nôn, nôn
  • Ít gặp: buồn ngủ, nhức đầu, ù tai, viêm miệng, chảy nước mũi nhiều, phát ban, mày đay
  • Hiếm gặp: co thắt phế quản kèm phản ứng dạng phản vệ toàn thân, sốt rét, rét run
  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.

Lưu ý của ‘ACETYLCYSTEIN 200MG VIDIPHA 20X10’

  • Bệnh nhân bị loét dạ dày, tá tràng.
  • Trong thời gian điều trị không được dùng đồng thời với các thuốc chống ho khác hoặc thuốc làm giảm bài tiết phế quản.
  • Giám sát chặt chẽ người bệnh có nguy cơ phát hen, người có tiền sử dị ứng, nếu có co thắt phế quản phải ngưng dùng thuốc

Quy cách

  • 20 Vỉ x 10 Viên

Nhà sản xuất

  • VIDIPHA

 

Các cách đặt mua hàng tại tiệm thuốc 100

Quý khách hàng muốn đặt mua hàng tại Tiệm Thuốc 100, có thể làm theo một trong các cách sau:

  • Cách 1: Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Cách 2: Gọi điện tới hotline: 0968 246 913 của chúng tôi để được tư vấn, hỗ trợ nhanh nhất.
  • Cách 3: Để lại comment ngay dưới sản phẩm, nhân viên của chúng tôi sẽ tiếp nhận và có phản hồi trong vòng 12h.
  • Cách 4: Đặt hàng online thông qua tính năng giỏ hàng ngay trên website: https://tiemthuoc.org/, nhân viên của Tiệm thuốc 100 sẽ tiếp nhận và phản hồi lại quý khách hàng để xác nhận.

Tiệm thuốc 100 - là địa chỉ uy tín, đáng tin cậy phân phối các sản phẩm thuốc đặc trị, thực phẩm chức năng giúp bồi bổ nâng cao sức khỏe chính hãng, tư vấn tận tình, giải đáp mọi thắc mắc của khách hàng!

Thông tin về Vidiphar

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan


Bình luận sản phẩm
Bình luận của bạn sẽ sớm được giải đáp, hỗ trợ bởi Tiệm Thuốc 100
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!