Paracetamol A.T 150 sac - Thuốc cốm giảm đau, hạ sốt hiệu quả
0 đánh giá


Giá bán:
Lợi ích khi mua hàng
  • Dược sỹ tư vấn 24/7.
  • Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán
  • Miễn phí 100% đổi thuốc
  • Hỗ trợ giao hàng tại nhà
  • Vận chuyển toàn quốc: 30.000 đ/đơn
Điều khoản
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Paracetamol A.T 150 sac là thuốc gì?

Paracetamol A.T 150 sac là thuốc giúp giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Công ty Dược phẩm An Thiên. Thuốc có thành phần Paracetamol - một trong những hoạt chất giúp hạ sốt phổ biến nhất hiện nay. Hoạt chất này ít hoặc không có tác dụng chống viêm như aspirin.

Paracetamol giúp làm giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người bình thường. Cơ chế tác động của thuốc là ảnh hưởng lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, toả nhiệt tăng do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên.

Thành phần thuốc Paracetamol A.T 150 sac

  • Mỗi gói 3g chứa: Paracetamol 150mg

Paracetamol A.T 150 sac - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của An Thiên

Dạng bào chế

  • Thuốc này được bào chế dưới dạng thuốc cốm

Công dụng - Chỉ định Paracetamol A.T 150 sac

  • Công dụng:

  • Paracetamol (acetaminophen) là thuốc giảm đau hạ sốt được dùng phổ biến hiện nay, ít hoặc không có tác dụng chống viêm như aspirin.
  • Paracetamol làm giảm thân nhiệt ở người bệnh nhưng không làm giảm thân nhiệt ở người bình thường do thuốc tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt theo cơ chế giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên sau đó tỏa nhiệt cơ thể.
  • Chỉ định:
  • Chỉ định trong giảm đau tạm thời những chứng đau từ nhẹ đến vừa  như:  đau đầu, đau răng, đau bụng kinh,..  thuốc không dùng để giảm đau nội tạng.
  • Hạ sốt

Cách dùng thuốc Paracetamol A.T 150 sac

  • Hòa tan thuốc vào lượng nước (thích hợp cho bé) đến khi tan hết.
  • Cách mỗi 6 giờ uống một lần, không quá 5 lần/ ngày.
  • Liều uống: trung bình từ 10 - 15 mg/ kg thể trọng/ lần.
  • Tổng liều tối đa không quá 60 mg/ kg thể trọng/ 24 giờ.
  • Hoặc theo phân liều sau:
  • Trẻ em từ 1 đến 3 tuổi: uống 1 gói/ lần.
  • Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.
  • Lưu ý: Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc cho trẻ mà cần có ý kiến bác sĩ khi:
  • Có triệu chứng mới xuất hiện.
  • Sốt cao (39,50C) và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát.
  • Đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.
  • Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.  

Lưu ý khi sử dụng

  • Không dùng chung với các thuốc có chứa paracetamol khác.
  • Người uống rượu.

Chống chỉ định 

  • Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc. Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.

Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú

  • Chưa xác định được tính an toàn của Paracetamol đối với thai nhi khi dùng thuốc cho phụ nữ có thai. Do đó, chỉ nên dùng thuốc ở người mang thai khi thật cần thiết.
  • Nghiên cứu ở người mẹ cho con bú, dùng Paracetamol không thấy có tác dụng không mong muốn ở trẻ bú mẹ..

Sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc

  • Thuốc không ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Tác dụng phụ 

  • Ít gặp: ban da; buồn nôn, nôn; bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày; giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu.
  • Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.
  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Tương tác thuốc

  • Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.
  • Cần chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.
  • Các thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin), Isoniazid và các thuốc chống lao có thể làm tăng độc tính đối với gan của Paracetamol.
  • Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ Paracetamol gây độc cho gan.

Xử lý khi quên liều

  • Nếu bạn một lần quên thuốc, dùng lại ngay sau thời điểm quên 1-2 giờ, nếu thời điểm đó gần ngay với thời điểm dùng liều kế tiếp thì bỏ qua liều đó và dùng liều kế tiếp bình thường. Không được dùng gấp đôi liều.

Xử trí khi quá liều

  • Chẩn đoán sớm rất quan trọng trong điều trị quá liều Paracetamol.
  • Khi nhiễm độc Paracetamol nặng, cần điều trị hỗ trợ tích cực. Cần rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống.

Bảo quản

  • Bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp, dưới 30 độ C.
  • Để xa tầm tay trẻ em.

Hạn sử dụng

  • Đang cập nhật

Quy cách đóng gói

  • Hộp 30 gói x 3 g

Nhà sản xuất

  • Công ty Cổ phần Dược phẩm An Thiên (An Thien Pharma)

Giá sản phẩm Paracetamol A.T 150 sac là bao nhiêu?

Hiện sản phẩm Paracetamol A.T 150 sac đang được Tiệm thuốc 100 cung cấp và phân phối trên toàn quốc. Để biết giá cụ thể sản phẩm quý khách vui lòng liên hệ ngay qua hotline 0968 246 913 để được giải đáp và tư vấn.

Cách đặt mua hàng tại Tiệm Thuốc 100

Để mua hàng tại Tiệm thuốc 100, có rất nhiều cách đơn giản và tiện dụng, tùy thuộc vào quỹ thời gian và vị trí địa lý của bạn. Nếu gần, bạn có thể đến trực tiếp cửa hàng sẽ được nhân viên tư vấn và hỗ trợ nhanh nhất.

Nếu ở xa, bạn có thể mua online bằng một số cách sau:

  • Đặt hàng tiện lợi trên website: https://tiemthuoc.org/, nhân viên sẽ chốt đơn và gửi hàng cho quý khách.
  • Gọi điện đến hotline 0968 246 913 để được tư vấn nhanh nhất
  • Bình luận ngay phía dưới sản phẩm cần mua, nhân viên của chúng tôi sẽ xác nhận trong vòng 12h

Tiệm thuốc 100 luôn có đội ngũ tư vấn nhiệt tình, sẵn sàng phục vụ quý khách bất cứ thời gian nào trong ngày. Đặc biệt, nếu có thắc mắc về thuốc, cách sử dụng, bạn sẽ được giải đáp tận tình để dùng hiệu quả nhất.

Thông tin về Đang cập nhật
Paracetamol A.T 150 sac - Thuốc cốm giảm đau, hạ sốt hiệu quảĐẶT MUA NGAY
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm y tế:
Với bài viết này, Tiệm thuốc 100 chỉ nhằm mục đích cung cấp đến cho bạn đọc những thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Không nhằm mục đích thay thế cho tư vấn, chuẩn đoán hoặc điều trị y tế. Vui long liên hệ với các chuyên gia, y bác sĩ hoặc các đơn vị phòng khám, bệnh viện để được tư vấn cụ thể về các tương tác có thể xảy ra với tất cả loại thuốc theo toa, vitamin, TPCN… và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng. Xin cảm ơn!!

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Bình luận của bạn sẽ sớm được giải đáp, hỗ trợ bởi Tiệm Thuốc 100
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!