A.T Ibuprofen Syrup - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của An Thiên
0 đánh giá


Giá bán:
Lợi ích khi mua hàng
  • Dược sỹ tư vấn 24/7.
  • Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán
  • Miễn phí 100% đổi thuốc
  • Hỗ trợ giao hàng tại nhà
  • Vận chuyển toàn quốc: 30.000 đ/đơn
Điều khoản
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

A.T Ibuprofen Syrup là thuốc gì?

Sốt là một triệu chứng thường gặp khi bị bệnh, đặc biệt là trẻ em. Thông thường, nếu sốt cao sẽ gây ra sự khó chịu, mệt mỏi cho người bệnh. Bởi vậy, việc hạ sốt, giảm đau cho bé thường được ưu tiên. A.T Ibuprofen Syrup là một trong những loại thuốc hạ sốt hiệu quả thường được sử dụng.

Cụ thể, A.T Ibuprofen Syrup giúp hạ sốt ở trẻ em, giảm đau trong các trường hợp như đau răng, đau đầu, đau bụng kinh, đau xương, đau do bong gân... Thuốc được bào chế dạng hỗn dịch uống, dễ sử dụng.

Thành phần thuốc A.T Ibuprofen Syrup

  • Ibuprofen 100mg/5ml

Dạng bào chế

  • Thuốc này được bào chế dưới dạng hỗn dịch uống

A.T Ibuprofen Syrup - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của An Thiên

Công dụng - Chỉ định A.T Ibuprofen Syrup

  • Hạ sốt ở trẻ em.
  • Giảm đau trong các trường hợp như đau răng hoặc đau do nhổ răng, đau đầu, đau bụng kinh, đau xương và khớp do thấp, đau do bong gân.

Cách dùng thuốc A.T Ibuprofen Syrup

  • Dùng 3-4 lần/ngày. 
  • Người lớn Giảm đau 10 mL/lần. 
  • Trẻ em Hạ sốt & giảm đau 1-2t.: 2.5 mL/lần, 3-7t. 5 mL/lần, 8-12t. 10 mL/lần.
  • Nên dùng cùng với thức ăn.

Lưu ý khi sử dụng

  • Tiền sử loét dạ dày tá tràng, thoát vị hoành hay xuất huyết tiêu hoá: bệnh nhân cần phải được theo dõi thận trọng trong suốt quá trình điều trị.
  • Khi khởi đầu điều trị, cần kiểm soát cẩn thận thể tích nước tiểu và chức năng thận ở những bệnh nhân bị suy tim, xơ gan, thận hư, bệnh nhân đang sử dụng thuốc lợi tiểu, bệnh nhân bị suy thận mạn và đặc biệt là ở những người già.
  • Ibuprofen có thể làm giảm hiệu quả của vòng tránh thai.
  • Khi có rối loạn thị giác, dù là nguyên nhân nào, cần phải cho bệnh nhân khám mắt đầy đủ.
  • Hiếm gặp một vài phản ứng màng não lành tính do Ibuprofen gây ra trên những bệnh nhân bị lupút ban đỏ rãi rác.

Chống chỉ định 

  • Tuyệt đối:
  • Có tiền sử dị ứng với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
  • Loét dạ dày tá tràng, suy gan, suy thận nặng.
  • Có thai 3 tháng cuối.

Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú

  • Có thai: Không được dùng Ibuprofen trong 3 tháng đầu, 3 tháng cuối của thai kỳ.
  • Cho con bú: thận trọng, không nên chỉ định Ibuprofen cho phụ nữ đang cho con bú.

Sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc

  • Khi sử dụng ibuprofen, thời gian phản ứng của bệnh nhân có thể bị ảnh hưởng. Vì vậy cần tính đến tác động này đối với những hoạt động đòi hỏi cảnh giác cao, ví dụ như lái xe hoặc điều khiển máy móc. Điều này càng cần quan tâm hơn khi sử dụng thuốc kết hợp với rượu.

Tác dụng phụ 

  • Các biểu hiện dạ dày - ruột có thể xảy ra như: buồn nôn, nôn, đau dạ dày, ăn không tiêu, xuất huyết tiềm ẩn, rối loạn nhu động.
  • Quá mẫn: phát ban, ngứa, phù; có khả năng lên cơn hen (đặc biệt bệnh dị ứng aspirin, thuốc kháng viêm không steroid khác).
  • Thần kinh: đau đầu, chóng mặt (hiếm gặp).
  • Rối loạn thị giác (rất hiếm).
  • Cá biệt: tăng men transaminase, thiểu niệu, suy thận, mất bạch cầu hạt, thiếu máu tán huyết.
  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Tương tác thuốc

  • Ibuprofen nên tránh kết hợp với aspirin: Trừ khi dùng aspirin liều thấp (< 75 mg mỗi ngày), vì điều này có thể làm tăng nguy cơ phản ứng phụ.
  • Dữ liệu thực nghiệm cho thấy rằng ibuprofen có thể ức chế tác dụng của aspirin liều thấp chống kết tập tiểu cầu.
  • Ibuprofen nên thận trọng khi dùng kết hợp với thuốc chống đông máu: NSAIDs có thể tăng tác dụng của chất chống đông, chẳng hạn như warfarin gây chảy máu không cầm.
  • Thuốc hạ huyết áp và thuốc lợi tiểu: NSAIDs có thể làm giảm tác dụng của các loại thuốc này. Thuốc lợi tiểu có thể làm tăng nguy cơ độc tính trên thận của NSAIDs.
  • Corticosteroid: Gia tăng nguy cơ loét dạ dày hoặc chảy máu.
  • Thuốc chống kết tập tiểu cầu và thuốc ức chế tái hấp thu serotonin có chọn lọc (SSRIs): Gia tăng nguy cơ xuất huyết tiêu hóa.
  • Lithi: Có bằng chứng cho sự gia tăng nồng độ trong huyết tương của lithi.
  • Kháng sinh nhóm quinolone: Tăng tác dụng phụ của các kháng sinh nhóm quinolone lên hệ thần kinh trung ương và có thể dẫn đến co giật.
  • Magnesi hydroxyd làm tăng sự hấp thu ban đầu của ibuprofen, nhưng nếu nhôm hydroxyd cùng có mặt thì lại không có tác dụng này.
  • Methotrexat: Ibuprofen làm tăng methotrexat trong huyết tương và làm tăng độc tính của methotrexat.
  • Furosemid: Ibuprofen có thể làm giảm tác dụng bài xuất natri niệu của furosemid và các thuốc lợi tiểu.
  • Digoxin: Ibuprofen làm trầm trọng thêm tình trạng suy tim, làm giảm GFR và làm tăng nồng độ digoxin huyết tương.
  • Ciclosporin: Gia tăng nguy cơ độc tính trên thận.
  • Zidovudin: Gia tăng nguy cơ độc tính huyết học khi sử dụng NSAIDs với zidovudin. Gia tăng nguy cơ hemarthrosis và tụ máu ở bệnh nhân HIV (+) hay chảy máu khi điều trị đồng thời zidovudin và ibuprofen.
  • Tacrolimus: Tăng nguy cơ nhiễm độc thận khi sử dụng NSAIDs với tacrolimus.

Xử lý khi quên liều

  • Thông tin chưa cập nhật

Xử trí khi quá liều

  • Không có biện pháp giải độc đặc hiệu khi dùng quá liều ibuprofen. Khuyến cáo rửa dạ dày/làm sạch dạ dày kèm theo các biện pháp hỗ trợ nếu liều đưa vào vượt quá 400mg/kg trong giờ đầu tiên.
  • Để có được hướng dẫn cập nhật nhất, đề nghị liên lạc với trung tâm chống độc của địa phương.

Bảo quản

  • Bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp, dưới 30 độ C.
  • Để xa tầm tay trẻ em.

Hạn sử dụng

  • 24 tháng kể từ ngày sản xuất.

Quy cách đóng gói

  • Hộp 1 chai x 60ml

Nhà sản xuất

  • Công ty Cổ phần Dược phẩm An Thiên (An Thien Pharma)

Giá sản phẩm A.T Ibuprofen Syrup là bao nhiêu?

Hiện sản phẩm A.T Ibuprofen Syrup đang được Tiệm thuốc 100 cung cấp và phân phối trên toàn quốc. Để biết giá cụ thể sản phẩm quý khách vui lòng liên hệ ngay qua hotline 0968 246 913 để được giải đáp và tư vấn.

Cách đặt mua hàng tại Tiệm Thuốc 100

Để mua hàng tại Tiệm thuốc 100, bạn có thể mua trực tiếp tại cửa hàng hoặc mua online theo các hình thức thuận tiện nhất. Nếu mua online, bạn có thể gọi điện  qua hotline 0968 246 913 để được tư vấn và tham khảo. Ngoài ra, bạn cũng có thể bình luận ngay phía dưới sản phẩm cần mua, nhân viên của chúng tôi sẽ xác nhận trong vòng 12h. Nếu muốn đặt hàng tiện lợi trên website: https://tiemthuoc.org/, bạn chỉ cần vào trang rồi bấm vào phần mua hàng, nhân viên sẽ chốt đơn và gửi hàng cho quý khách.

Tiệm thuốc 100 luôn cung cấp sản phẩm chính hãng, chất lượng cao, nguồn gốc xuất xứ rõ ràng. Ngoài ra, Tiệm thuốc 100 còn có đội ngũ tư vấn nhiệt tình, sẵn sàng trả lời mọi thắc mắc của khách hàng.

Thông tin về Đang cập nhật
A.T Ibuprofen Syrup - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của An ThiênĐẶT MUA NGAY
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm y tế:
Với bài viết này, Tiệm thuốc 100 chỉ nhằm mục đích cung cấp đến cho bạn đọc những thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Không nhằm mục đích thay thế cho tư vấn, chuẩn đoán hoặc điều trị y tế. Vui long liên hệ với các chuyên gia, y bác sĩ hoặc các đơn vị phòng khám, bệnh viện để được tư vấn cụ thể về các tương tác có thể xảy ra với tất cả loại thuốc theo toa, vitamin, TPCN… và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng. Xin cảm ơn!!

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Bình luận của bạn sẽ sớm được giải đáp, hỗ trợ bởi Tiệm Thuốc 100
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!